Kiểm tra, công nhận trường THCS Kim Mỹ và THCS Văn Hải đạt chuẩn quốc gia
Sáng 13/12, Đoàn kiểm tra trường THCS đạt chuẩn Quốc gia của Tỉnh do đồng chí Đỗ Văn Thông, PGĐ Sở GD&ĐT làm trưởng đoàn đã về kiểm tra công nhận Trường THCS Kim Mỹ và THCS Văn Hải đạt chuẩn Quốc gia.
Tiếp và làm việc với đoàn về phía huyện có đồng chí Hoàng Văn Phương, phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo Ban Tuyên giáo, Phòng GD&ĐT, Hội khuyến học huyện, Lãnh đạo xã Kim Mỹ, xã Văn Hải; Ban giám hiệu và các thầy cô giáo trường THCS Kim Mỹ và THCS Văn Hải.
Quang cảnh làm việc của Đoàn kiểm tra
Trường THCS Kim Mỹ được thành lập từ năm 1993, tách từ trường cấp 1, 2 Kim Mỹ. Cơ sở vật chất nhà trường đáp ứng yêu cầu dạy và học với đầy đủ các phòng học, phòng học bộ môn, khu phục vụ học tập, khu sân chơi, khu vệ sinh đúng quy định hiện hành của điều lệ trường trung học. Với truyền thống 25 năm xây dựng và phát triển, chất lượng giáo dục Nhà trường được nâng lên theo hướng toàn diện. Tỷ lệ học sinh có học lực khá, giỏi đạt trên 58%, học sinh được xét tốt nghiệp đạt 100%; hàng năm trường đều có trên 100 giải học sinh giỏi cấp tỉnh, huyện… Đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên vững về chuyên môn nghiệp vụ, 100% giáo viên đạt chuẩn loại khá trở lên. Bên cạnh đó, nhà trường tổ chức các hoạt động giáo dục hiệu quả, hình thành nếp sống văn hóa lành mạnh, xây dựng hành vi đạo đức chuẩn mực cho học sinh. Phong trào TDTT trong trường học phát triển mạnh, nhiều năm liền, trường xếp thứ hạng cao trong toàn huyện.
Đoàn kiểm tra tiến hành kiểm tra cơ sở vật chất trường THCS Kim Mỹ
Đối với trường THCS Văn Hải, được thành lập từ năm 1959, trải qua 59 năm xây dựng và trưởng thành nhà trường luôn nhận được sự quan tâm, hỗ trợ của cấp ủy, chính quyền các cấp và ngành giáo dục trong việc đầu tư nguồn lực xây dựng cơ sở vật chất trường, lớp, mua sắm trang thiết bị dạy và học. Trong 2 năm 2017, 2018, nhà trường đã được đầu tư trên 20 tỷ đồng để hoàn thiện cơ sở vật chất. Hiện trường có 13 phòng học, đủ cho các khối lớp học 1 ca, 5 phòng học bộ môn, thư viện, khu sân chơi và luyện tập TDTT, hệ thống nước sạch… Công tác tổ chức của nhà trường đảm bảo theo yêu cầu, các tổ chuyên môn hoạt động tốt. Nhà trường quan tâm giáo dục kỹ năng sống, kỹ năng thực hành và hướng nghiệp cho học sinhư, giúp các em định hướng nghề nghiệp trong tương lai. Chất lượng giáo dục toàn diện của nhà trường từng bước được nâng lên: tỷ lệ học sinh có học lực khá, giỏi đạt trên 58%, tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp đạt 100%. Đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên vững về chuyên môn nghiệp vụ: Hiệu trưởng và phó hiệu trưởng nhà trường đều đạt trình độ trên chuẩn, 100% giáo viên đạt chuẩn dạy giỏi từ cấp cơ sở trở lên, 100% giáo viên đạt chuẩn loại khá trở lên.
Đoàn kiểm tra tiến hành kiểm tra cơ sở vật chất trường THCS Văn Hải
Kiểm tra hồ sơ sổ sách trường THCS Kim Mỹ và trường THCS Văn Hải
Qua kiểm tra thực tế và hồ sơ sổ sách 2 nhà trường, đoàn kiểm tra kết luận trường THCS Kim Mỹ và trường THCS Văn Hải đủ điều kiện được công nhận trường học đạt chuẩn Quốc gia. Đoàn kiểm tra thống nhất hoàn thiện hồ sơ đề nghị UBND tỉnh ra quyết định công nhận./.
Trần Hằng – Đài truyền thanh huyện
-
Ra mắt mô hình “Bẫy rác trên sông”
Thứ hai, 22/07/2024 22 lượt xem
-
Kim Sơn thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội
Thứ bảy, 20/07/2024 58 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện thăm, tặng quà thương, bệnh binh Trần Văn Thanh, xã Chất Bình
Thứ bảy, 20/07/2024 240 lượt xem
-
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Phụ nữ huyện lần thứ XXIV
Thứ bảy, 20/07/2024 39 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà gia đình người có công tiêu biểu nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, liệt sĩ
Thứ sáu, 19/07/2024 517 lượt xem
Bạn quan tâm mục gì nhất trong Website của chúng tôi?
-
TB kết quả vận động Quỹ "Đến ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024 của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện
Thứ hai, 15/07/2024 92 lượt xem
-
TB về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Thứ năm, 04/07/2024 179 lượt xem
-
V/v vận động ủng hộ Quỹ "Đền ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024
Thứ năm, 04/07/2024 131 lượt xem
-
Thông báo kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Thứ tư, 12/06/2024 381 lượt xem
-
Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Thứ tư, 12/06/2024 315 lượt xem
-
V/v phát triển cơ sở hạ tầng viễn thông
Ban hành: 01/07/2024
-
KH kiểm tra công vụ năm 2024
Ban hành: 01/07/2024
-
V/v triển khai thực hiện Nghị định số 63/2024/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 04/2024/TT-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp
Ban hành: 29/06/2024
-
QĐ Về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn năm 2024
Ban hành: 27/06/2024
-
Kế hoạch Ứng phó sự cố, bảo đảm an toàn thông tin mạng trên địa bàn huyện Kim Sơn
Ban hành: 13/06/2024
-
TB kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Ban hành: 12/06/2024
-
TB lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Ban hành: 11/06/2024
-
Thông báo về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Ban hành: 04/06/2024
-
QĐ về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 05 năm thực hiện Nghị định số 21/2019/NĐ-CP ngày 22/02/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ
Ban hành: 28/05/2024
-
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Dự toán, Phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng (đợt 2) để thực hiện dự án xây dựng tuyến đường từ Quốc lộ 12B đến trung tâm thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn
Ban hành: 17/05/2024
Lượt truy cập: 1855442
Trực tuyến: 48
Hôm nay: 246