Khánh thành nhà Đại đoàn kết cho gia đình bà Nguyễn Thị Sơn, xóm 6 xã Yên Lộc
Chiều 17/10/2022, Uỷ ban MTTQVN huyện Kim Sơn phối hợp với cấp uỷ, chính quyền, các tổ chức tôn giáo, các nhà hảo tâm khánh thành nhà Đại đoàn kết cho gia đình bà Nguyễn Thị Sơn, xóm 6, xã Yên Lộc.
Dự Lễ khánh thành có đồng chí Bùi Xuân Diệu – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ. Hoà Thượng Thích Thọ Lạc – Uỷ viên Thư ký Ban Thường trực Hội đồng trị sự, Trưởng ban Văn hoá Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, trụ trì Chùa Đồng Đắc. Đại diện lãnh đạo UBND huyện, lãnh đạo Ban Dân vận Huyện uỷ, đại diện Dòng mến Thánh giá Phát Diệm, đại diện lãnh đạo xã Yên Lộc cùng bà con nhân dân xóm 6, xã Yên Lộc.
Các đại biểu tham gia cắt băng khánh thành nhà Đại đoàn kết
Với tinh thần “Tương thân tương ái”, “lá lành đùm lá rách”, “Không để ai bị bỏ lại phía sau”, sẻ chia với những khó khăn của gia đình bà Nguyễn Thị Sơn – là gia đình thuộc diện hộ nghèo, chưa có nhà ở, nhiều năm nay phải đi ở nhờ. Bản thân bà thường xuyên đau ốm, điều kiện gia đình hết sức khó khăn, không có khả năng xây nhà. Uỷ ban MTTQVN huyện Kim Sơn đã thực hiện chương trình kết nối giữa các tổ chức, chức sắc các tôn giáo, các cá nhân, các nhà hảo tâm cùng chung tay, góp sức, xây dựng nhà Đại đoàn kết.
Sau gần 2 tháng thi công, xây dựng, ngôi nhà Đại đoàn kết của gia đình bà Nguyễn Thị Sơn được hoàn thành với diện tích 70m2. Công trình có tổng trị gía 185 triệu đồng, trong đó Hoà thượng Thích Thọ Lạc hỗ trợ 50 triệu đồng; Dòng mến Thánh giá Phát Diệm hỗ trợ 10 triệu đồng; Giáo xứ yên Bình 10 triệu đồng; Quỹ Đền ơn đáp nghĩa và An sinh xã hội của huyện hỗ trợ 5 triệu đồng, xã Yên Lộc hỗ trợ 2 triệu đồng, còn lại là sự chung tay đóng góp của anh em, gia đình, dòng họ, làng xóm.
Hoà thượng Thích Thọ Lạc – Uỷ viên Thư ký Ban Thường trực Hội đồng trị sự, Trưởng ban Văn hoá Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, trụ trì Chùa Đồng Đắc trao hỗ trợ cho gia đình bà Nguyễn Thị Sơn
Đồng chí Nguyễn Cao Sơn – Phó Chủ tịch UBND huyện trao hỗ trợ từ Quỹ Đền ơn đáp nghĩa và An sinh xã hội huyện cho gia đình bà Nguyễn Thị Sơn
Đại diện Dòng mến Thánh giá Phát Diệm trao hỗ trợ cho gia đình bà Nguyễn Thị Sơn
Đại diện lãnh đạo xã trao hỗ trợ cho gia đình
Nhiều phần quà có ý nghĩa cũng được các tổ chức, cá nhân, các nhà hảo tâm trao tặng cho gia đình
Công trình trên thể hiện tình cảm, sự quan tâm, chia sẻ và trách nhiệm của các tổ chức tôn giáo, các nhà hảo tâm trong việc chung tay cùng các cấp, các ngành làm tốt công tác an sinh xã hội, giúp đỡ hộ gia đình nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn ổn định chỗ ở, hăng hái lao động sản xuất, xây dựng cuộc sống ấm no, hạnh phúc. Đồng thời thể hiện rõ vai trò của MTTQ trong việc khơi dậy, phát huy tinh thần đại đoàn kết, "tương thân, tương ái" của dân tộc.
Đây là công trình thiết thực chào mừng kỷ niệm 75 năm thành lập Đảng bộ huyện, 68 năm giải phóng huyện Kim Sơn, 92 năm thành lập MTTQVN và thực hiện chủ đề công tác năm 2022 của Ban Chấp hành Đảng bộ huyện.
Mai Hoa
-
Ra mắt mô hình “Bẫy rác trên sông”
Thứ hai, 22/07/2024 22 lượt xem
-
Kim Sơn thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội
Thứ bảy, 20/07/2024 58 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện thăm, tặng quà thương, bệnh binh Trần Văn Thanh, xã Chất Bình
Thứ bảy, 20/07/2024 240 lượt xem
-
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Phụ nữ huyện lần thứ XXIV
Thứ bảy, 20/07/2024 38 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà gia đình người có công tiêu biểu nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, liệt sĩ
Thứ sáu, 19/07/2024 516 lượt xem
Bạn quan tâm mục gì nhất trong Website của chúng tôi?
-
TB kết quả vận động Quỹ "Đến ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024 của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện
Thứ hai, 15/07/2024 92 lượt xem
-
TB về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Thứ năm, 04/07/2024 179 lượt xem
-
V/v vận động ủng hộ Quỹ "Đền ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024
Thứ năm, 04/07/2024 131 lượt xem
-
Thông báo kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Thứ tư, 12/06/2024 381 lượt xem
-
Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Thứ tư, 12/06/2024 315 lượt xem
-
V/v phát triển cơ sở hạ tầng viễn thông
Ban hành: 01/07/2024
-
KH kiểm tra công vụ năm 2024
Ban hành: 01/07/2024
-
V/v triển khai thực hiện Nghị định số 63/2024/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 04/2024/TT-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp
Ban hành: 29/06/2024
-
QĐ Về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn năm 2024
Ban hành: 27/06/2024
-
Kế hoạch Ứng phó sự cố, bảo đảm an toàn thông tin mạng trên địa bàn huyện Kim Sơn
Ban hành: 13/06/2024
-
TB kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Ban hành: 12/06/2024
-
TB lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Ban hành: 11/06/2024
-
Thông báo về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Ban hành: 04/06/2024
-
QĐ về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 05 năm thực hiện Nghị định số 21/2019/NĐ-CP ngày 22/02/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ
Ban hành: 28/05/2024
-
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Dự toán, Phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng (đợt 2) để thực hiện dự án xây dựng tuyến đường từ Quốc lộ 12B đến trung tâm thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn
Ban hành: 17/05/2024
Lượt truy cập: 1855402
Trực tuyến: 33
Hôm nay: 206