Hội nghị Ban chấp hành Đảng bộ huyện
Sáng 12/10/2018, Đồng chí Nguyễn Hoàng Hà – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Kim Sơn để thảo luận và cho ý kiến vào Dự thảo báo cáo kết quả lãnh đạo thực hiện công tác 9 tháng đầu năm, nhiệm vụ 3 tháng cuối năm 2018.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Hà - TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị
Đã có 13 ý kiến phát biểu, thảo luận tại hội nghị làm rõ những kết quả đạt được trên các lĩnh vực của huyện trong 9 tháng đầu năm. Bên cạnh đó, nhiều ý kiến thẳng thắn chỉ ra những tồn tại, hạn chế trong lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành và thực hiện nhiệm vụ, như: Trách nhiệm của một số cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức trong thực hiện chức trách, nhiệm vụ chưa cao. Việc phối hợp giữa các cơ quan trong thực hiện nhiệm vụ chưa chặt chẽ. Công tác vệ sinh môi trường đã có cố gắng nhưng ở một số địa phương chưa có chuyển biến rõ nét. Công tác phát triển đảng, tuyển quân ở nhiều địa phương gặp khó khăn, việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, chế độ cho cán bộ không chuyên trách ở cơ sở còn nhiều bất cập…v.v.
Thảo luận về nhiệm vụ 3 tháng cuối năm, các đại biểu đã đưa ra nhiều giải pháp cụ thể, nhằm khắc phục những tồn tại hạn chế trong 9 tháng qua. Trong đó tập trung vào: Nâng cao ý thức trách nhiệm trong công việc của đội ngũ cán bộ công chức, viên chức. Làm tốt công tác tư tưởng, nắm bắt dư luận xã hội, tạo sự đồng thuận thống nhất cao trong các tầng lớp nhân dân trong việc thực hiện các chủ trương, chính sách của đảng, nhà nước và địa phương…
Các đại biểu phát biểu tại hội nghị
Kết luận hội nghị, đồng chí Bí thư Huyện ủy ghi nhận sự đóng góp tích cực của các đồng chí trong BCH Đảng bộ huyện. Về nhiệm vụ 3 tháng cuối năm, bên cạnh 7 nhóm giải pháp đề ra trong dự thảo báo cáo, đồng chí Bí thư Huyện ủy lưu ý một số nội dung:
Tăng cường việc rà soát kết quả, thực hiện nội dung đã đăng ký của các cơ quan, đơn vị, địa phương trong việc thực hiện chủ đề năm 2018.
Liên quan đến thực hiện Kế hoạch 120, cần khẩn trương kiện toàn nhân sự theo đề án đã được phê duyệt. Hướng dẫn làm hồ sơ hưởng chế độ đối với những đồng chí nghỉ công tác. Tạo điều kiện cho các đối tượng sắp xếp lại đi học các lớp bồi dưỡng nghiệp vụ.
Đối với công tác phát triển đảng viên cần tăng cường hơn nữa khâu bồi dưỡng nguồn tại cơ sở.
Cấp ủy, UBKT các cấp, các cơ quan được giao thực hiện nhiệm vụ kiểm tra chú trọng công tác kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm, kiểm tra cách cấp, người tra người đứng đầu tổ chức đảng, chính quyền, cơ quan, đơn vị.
HĐND chuẩn bị các điều kiện cho kỳ họp cuối năm và lấy phiếu tín nhiệm theo quy định.
UBND huyện quan tâm rà soát việc thực hiện các kiến nghị của cử tri và nhân dân. Đôn đốc thực hiện các nhiệm vụ BTV huyện ủy chỉ đạo và một số nhiệm vụ khác.
Đồng chí Nguyễn Hoàng Hà – TUV, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện tặng hoa chia tay 2 đồng chí nguyên ủy viên BCH Đảng bộ huyện nghỉ chế độ BHXH
Cũng tại hội nghị, Ban chấp hành đảng bộ huyện đã tổ chức chia tay đồng chí Nguyễn Văn Thanh – nguyên Chủ tịch Hội nông dân huyện và đồng chí Vũ Thị Bích Yến, nguyên Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện nghỉ chế độ BHXH.
Mai Hoa – Đài truyền thanh Huyện
-
Ra mắt mô hình “Bẫy rác trên sông”
Thứ hai, 22/07/2024 22 lượt xem
-
Kim Sơn thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội
Thứ bảy, 20/07/2024 58 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện thăm, tặng quà thương, bệnh binh Trần Văn Thanh, xã Chất Bình
Thứ bảy, 20/07/2024 240 lượt xem
-
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Phụ nữ huyện lần thứ XXIV
Thứ bảy, 20/07/2024 38 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà gia đình người có công tiêu biểu nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, liệt sĩ
Thứ sáu, 19/07/2024 516 lượt xem
Bạn quan tâm mục gì nhất trong Website của chúng tôi?
-
TB kết quả vận động Quỹ "Đến ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024 của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện
Thứ hai, 15/07/2024 92 lượt xem
-
TB về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Thứ năm, 04/07/2024 179 lượt xem
-
V/v vận động ủng hộ Quỹ "Đền ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024
Thứ năm, 04/07/2024 131 lượt xem
-
Thông báo kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Thứ tư, 12/06/2024 381 lượt xem
-
Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Thứ tư, 12/06/2024 315 lượt xem
-
V/v phát triển cơ sở hạ tầng viễn thông
Ban hành: 01/07/2024
-
KH kiểm tra công vụ năm 2024
Ban hành: 01/07/2024
-
V/v triển khai thực hiện Nghị định số 63/2024/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 04/2024/TT-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp
Ban hành: 29/06/2024
-
QĐ Về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn năm 2024
Ban hành: 27/06/2024
-
Kế hoạch Ứng phó sự cố, bảo đảm an toàn thông tin mạng trên địa bàn huyện Kim Sơn
Ban hành: 13/06/2024
-
TB kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Ban hành: 12/06/2024
-
TB lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Ban hành: 11/06/2024
-
Thông báo về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Ban hành: 04/06/2024
-
QĐ về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 05 năm thực hiện Nghị định số 21/2019/NĐ-CP ngày 22/02/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ
Ban hành: 28/05/2024
-
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Dự toán, Phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng (đợt 2) để thực hiện dự án xây dựng tuyến đường từ Quốc lộ 12B đến trung tâm thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn
Ban hành: 17/05/2024
Lượt truy cập: 1855401
Trực tuyến: 32
Hôm nay: 205