Đồng chí Đoàn Minh Huấn, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh dự và chung vui Ngày hội "Đại đoàn kết toàn dân tộc" với khu dân cư xóm 13, xã Hùng Tiến
Nhân dịp kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Mặt trận Dân tộc thống nhất Việt Nam (18/11/1930-18/11/2023), Ngày Truyền thống Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc. Chiều 18/11, đồng chí Đoàn Minh Huấn, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy về dự và chung vui Ngày hội "Đại đoàn kết toàn dân tộc" với khu dân cư xóm 13, xã Hùng Tiến.
Cùng dự có các đồng chí: Đinh Việt Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; Nguyễn Hoàng Hà, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; Mai Khanh, TUV, Bí thư Huyện ủy Kim Sơn; Bùi Xuân Diệu, Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND huyện; lãnh đạo, Nhân dân xã Hùng Tiến.
Các Đại biểu dự Ngày hội "Đại đoàn kết toàn dân tộc" cùng với Nhân dân xóm 13.
Dự và chung vui Ngày hội "Đại đoàn kết toàn dân tộc" với nhân dân xóm 13, xã Hùng Tiến, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Đoàn Minh Huấn bày tỏ niềm vui, phấn khởi trước sự đổi thay, phát triển của xóm với những kết quả nổi bật như: Nhân dân phát huy truyền thống đoàn kết, giúp đỡ nhau trong cuộc sống, thi đua lao động sản xuất, phát triển kinh tế- xã hội. Đặc biệt, trong xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu, nhân dân tích cực hiến công, hiến kế để hoàn thành các tiêu chí xây dựng.
Ban công tác Mặt trận luôn làm tốt công tác hòa giải, giải quyết kịp thời những vướng mắc của nhân dân, qua đó tăng cường tình làng, nghĩa xóm. Đời sống nhân dân ngày được nâng cao, 100% số hộ có xe máy, có phương tiện nghe nhìn, 87% số hộ có nhà kiên cố và bán kiên cố, tường bao hàng rào xanh, sạch, đẹp; 100% số hộ có nước sử dụng hợp vệ sinh; trên 90% gia đình đạt danh hiệu gia đình văn hóa...
Với những thành tích trên, tháng 7/2023, xóm 13 được công nhận xóm đạt chuẩn nông thôn mới kiểu mẫu. Niềm tin của nhân dân đối với sự lãnh đạo của Đảng, quản lý điều hành của Nhà nước ngày càng được củng cố, phát huy.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy cho rằng những thành tích đó là kết quả của tinh thần đoàn kết, chung sức đồng lòng của mỗi người dân trong xóm 13.
Nhấn mạnh tầm quan trọng của tinh thần đại đoàn kết và ý nghĩa của việc tổ chức Ngày hội "Đại đoàn kết toàn dân tộc", đồng chí Bí thư Tỉnh ủy cũng lưu ý về phương thức duy trì, tập hợp khối đại đoàn kết toàn dân, trong đó trọng tâm là phải khơi dậy và phát huy tình làng, nghĩa xóm, chung sức cộng đồng trách nhiệm vì việc chung. Bên cạnh sự nỗ lực cố gắng, sự ủng hộ tích cực của các tầng lớp nhân dân, yếu tố quan trọng đó là sự quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy Đảng, chính quyền, sự gương mẫu đi đầu của cán bộ, đảng viên, sự chỉ đạo hướng dẫn hoạt động của Mặt trận Tổ quốc các cấp.
Với phương châm "dựa vào dân để xây dựng Đảng", đồng chí Bí thư Tỉnh ủy cũng mong muốn mỗi người dân trong xóm nêu cao tinh thần trách nhiệm, tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, góp phần xây dựng Đảng, hệ thống chính trị ngày càng trong sạch vững mạnh.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy tặng bức ảnh "Bác Hồ và Bác Tôn bắt tay kết đoàn" cho nhân dân và cán bộ khu dân cư xóm 13, Hùng Tiến.
Nhân dịp này, thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đã tặng bức ảnh "Bác Hồ và Bác Tôn bắt tay kết đoàn" cho nhân dân và cán bộ khu dân cư xóm 13, thể hiện tình cảm, niềm tin, kỳ vọng của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ VN Tỉnh về sự phát triển của xóm trong thời gian tới.
Đồng chí Mai Khanh, TUV, Bí Thư Huyện ủy tặng nhân dân và cán bộ khu dân cư xóm 13 lẵng hoa tươi thắm.
Đồng chí Mai Khanh, TUV, Bí Thư Huyện ủy tặng nhân dân và cán bộ khu dân cư xóm 13 lẵng hoa tươi thắm, ghi nhận những cố gắng trong xây dựng xóm nông thôn mới kiểu mẫu cũng như xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tại địa phương.
Cũng tại Ngày hội, 10 gia đình chính sách, hộ nghèo của xóm 13 đã nhận được quà của tỉnh; lãnh đạo huyện Kim Sơn cũng tặng hoa, quà, chúc mừng khu dân cư xóm 13 và tặng quà cho 5 hộ có hoàn cảnh khó khăn của xã Hùng Tiến.
Diệu Hoa
-
Ra mắt mô hình “Bẫy rác trên sông”
Thứ hai, 22/07/2024 22 lượt xem
-
Kim Sơn thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội
Thứ bảy, 20/07/2024 58 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện thăm, tặng quà thương, bệnh binh Trần Văn Thanh, xã Chất Bình
Thứ bảy, 20/07/2024 240 lượt xem
-
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Phụ nữ huyện lần thứ XXIV
Thứ bảy, 20/07/2024 39 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà gia đình người có công tiêu biểu nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, liệt sĩ
Thứ sáu, 19/07/2024 517 lượt xem
Bạn quan tâm mục gì nhất trong Website của chúng tôi?
-
TB kết quả vận động Quỹ "Đến ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024 của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện
Thứ hai, 15/07/2024 92 lượt xem
-
TB về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Thứ năm, 04/07/2024 179 lượt xem
-
V/v vận động ủng hộ Quỹ "Đền ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024
Thứ năm, 04/07/2024 131 lượt xem
-
Thông báo kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Thứ tư, 12/06/2024 381 lượt xem
-
Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Thứ tư, 12/06/2024 315 lượt xem
-
V/v phát triển cơ sở hạ tầng viễn thông
Ban hành: 01/07/2024
-
KH kiểm tra công vụ năm 2024
Ban hành: 01/07/2024
-
V/v triển khai thực hiện Nghị định số 63/2024/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 04/2024/TT-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp
Ban hành: 29/06/2024
-
QĐ Về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn năm 2024
Ban hành: 27/06/2024
-
Kế hoạch Ứng phó sự cố, bảo đảm an toàn thông tin mạng trên địa bàn huyện Kim Sơn
Ban hành: 13/06/2024
-
TB kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Ban hành: 12/06/2024
-
TB lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Ban hành: 11/06/2024
-
Thông báo về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Ban hành: 04/06/2024
-
QĐ về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 05 năm thực hiện Nghị định số 21/2019/NĐ-CP ngày 22/02/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ
Ban hành: 28/05/2024
-
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Dự toán, Phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng (đợt 2) để thực hiện dự án xây dựng tuyến đường từ Quốc lộ 12B đến trung tâm thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn
Ban hành: 17/05/2024
Lượt truy cập: 1855442
Trực tuyến: 48
Hôm nay: 246