Đồng chí Đinh Việt Dũng – Ủy viên BTV Tỉnh ủy – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND Kim Sơn dự sinh hoạt chi bộ tháng 8 năm 2022 tại chi bộ phố Phát Diệm Tây, Thị trấn Phát Diệm
Thực hiện chương trình công tác của Huyện ủy, chiều ngày 03/8/2022, đồng chí Đinh Việt Dũng - Ủy viên BTV Tỉnh ủy – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện đã dự sinh hoạt chi bộ tại chi bộ Phát Diệm Tây, thuộc Đảng bộ Thị trấn Phát Diệm. Về dự còn có đồng chí Trần Thanh Liêm - Ủy viên BTV Huyện ủy – Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND Thị trấn Phát Diệm, Đồng chí Phạm Văn Hùng – HUV – Chánh văn phòng Huyện ủy.
Tại buổi sinh hoạt, đồng chí Bí thư chi bộ Phát Diệm Tây đã thông báo tới các đảng viên trong chi bộ tình hình thời sự của tỉnh, của huyện và một số thông tin trên địa bàn huyện; thông báo tình hình tư tưởng cán bộ, đảng viên. Đánh giá việc thực hiện Nghị quyết Trung ương 4, khóa XII về “tăng cường xây dựng chỉnh đốn Đảng, ngăn chặn, đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nội bộ gắn với thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Quang cảnh buổi sinh hoạt chi bộ
Các đảng viên trong chi bộ đã tập trung thảo luận, làm rõ những kết quả đã đạt được, phương hướng, nhiệm vụ trong tháng tới, trong đó tập trung vào các nội dung: Công tác quản lý đô thị, vệ sinh môi trường,việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đối với các nhà vắng chủ. Trong phần thảo luận, đảng viên mong muốn Huyện quan tâm tạo điều kiện hỗ trợ kinh phí cho công tác chỉnh trang đô thị, nhằm phát triển thị trấn xứng tầm là trung tâm chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội của huyện; hỗ trợ kinh phí cho việc hoàn thiện xây dựng các nhà văn hóa phố trên địa bàn; bố trí quỹ đất xây dựng công viên cây xanh ở khu trung tâm thị trấn, xây dựng các nhà trường và nghĩa trang nhân dân…
Đánh giá cao chất lượng sinh hoạt của chi bộ Phát Diệm Tây, thuộc Đảng bộ Thị trấn Phát Diệm, nội dung sinh hoạt phong phú, thiết thực, cụ thể đúng theo quy định tại Hướng dẫn số 12 của Ban tổ chức Trung ương, các ý kiến phát biểu tập trung đúng trọng tâm, thẳng thắn, dân chủ, việc tổ chức sinh hoạt đảng nghiêm túc, đúng quy định của Ban tổ chức Trung ương. Đồng chí Đinh Việt Dũng - Ủy viên BTV Tỉnh ủy – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện cũng đề nghị chi bộ quan tâm tới công tác phát triển đảng viên trẻ, đảm bảo chất lượng theo quy định, đồng thời tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đồng thuận của cán bộ, đảng viên và toàn thể nhân dân, khắc phục khó khăn, hoàn thành tốt các chỉ tiêu mà chi bộ cũng như đảng bộ đã đề ra.
Đồng chí Đinh Việt Dũng - Ủy viên BTV Tỉnh ủy – Bí thư Huyện ủy – Chủ tịch HĐND huyện Kim Sơn phát biểu tại buổi sinh hoạt chi bộ
Cũng tại buổi sinh hoạt, đồng chí Bí thư Huyện ủy cũng đã thông tin tới các đảng viên trong chi bộ những kết quả phát triển kinh tế, xã hội của huyện trong thời gian qua, mục tiêu định hướng của huyện trong thời gian tới. Khẳng định, để đưa huyện Kim Sơn đạt chuẩn huyện nông thôn mới trong năm 2022, Đảng bộ huyện Kim Sơn xác định phải thực hiện hiệu quả các quy hoạch; khai thác tối đa tiềm năng, thế mạnh của huyện Kim Sơn; đầu tư hạ tầng đồng bộ nhằm chuyển dịch cơ cấu kinh tế nhanh, bền vững, tăng dần tỉ trọng du lịch, dịch vụ; Nâng cao chất lượng đời sống nhân dân, phấn đấu sớm xây dựng huyện đạt chuẩn NTM, thực hiện xây dựng NTM nâng cao, kiểu mẫu, chăm lo an sinh xã hội, tăng chỉ số hạnh phúc, sự hài lòng của người dân.
Cùng với việc phấn đấu đưa Huyện đạt chuẩn nông thôn mới, Huyện cũng quan tâm chỉ đạo quy hoạch đô thị thị trấn Phát Diệm trở thành đô thị loại IV, xứng tầm là trung tâm chính trị, kinh tế, văn hóa, xã hội của huyện Kim Sơn.
Mai Hạnh - TTPD
-
Ra mắt mô hình “Bẫy rác trên sông”
Thứ hai, 22/07/2024 22 lượt xem
-
Kim Sơn thực hiện tốt chính sách hậu phương Quân đội
Thứ bảy, 20/07/2024 58 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và huyện thăm, tặng quà thương, bệnh binh Trần Văn Thanh, xã Chất Bình
Thứ bảy, 20/07/2024 240 lượt xem
-
Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Phụ nữ huyện lần thứ XXIV
Thứ bảy, 20/07/2024 38 lượt xem
-
Các đồng chí lãnh đạo huyện thăm, tặng quà gia đình người có công tiêu biểu nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, liệt sĩ
Thứ sáu, 19/07/2024 516 lượt xem
Bạn quan tâm mục gì nhất trong Website của chúng tôi?
-
TB kết quả vận động Quỹ "Đến ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024 của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trên địa bàn huyện
Thứ hai, 15/07/2024 92 lượt xem
-
TB về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Thứ năm, 04/07/2024 179 lượt xem
-
V/v vận động ủng hộ Quỹ "Đền ơn đáp nghĩa và an sinh xã hội" huyện Kim Sơn năm 2024
Thứ năm, 04/07/2024 131 lượt xem
-
Thông báo kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Thứ tư, 12/06/2024 381 lượt xem
-
Thông báo lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Thứ tư, 12/06/2024 315 lượt xem
-
V/v phát triển cơ sở hạ tầng viễn thông
Ban hành: 01/07/2024
-
KH kiểm tra công vụ năm 2024
Ban hành: 01/07/2024
-
V/v triển khai thực hiện Nghị định số 63/2024/NĐ-CP của Chính phủ và Thông tư số 04/2024/TT-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp
Ban hành: 29/06/2024
-
QĐ Về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong diễn tập phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn năm 2024
Ban hành: 27/06/2024
-
Kế hoạch Ứng phó sự cố, bảo đảm an toàn thông tin mạng trên địa bàn huyện Kim Sơn
Ban hành: 13/06/2024
-
TB kết quả lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản 154 lô đất ở tại xóm 13, xã Kim Tân (154 lô kim Tân)
Ban hành: 12/06/2024
-
TB lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá 134 lô đất tại xóm 7, xóm 9, xã Như Hoà, huyện Kim Sơn
Ban hành: 11/06/2024
-
Thông báo về việc lựa chọn đơn vị tổ chức đấu giá tài sản
Ban hành: 04/06/2024
-
QĐ về việc khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 05 năm thực hiện Nghị định số 21/2019/NĐ-CP ngày 22/02/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ
Ban hành: 28/05/2024
-
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Dự toán, Phương án bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng (đợt 2) để thực hiện dự án xây dựng tuyến đường từ Quốc lộ 12B đến trung tâm thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn
Ban hành: 17/05/2024
Lượt truy cập: 1855402
Trực tuyến: 33
Hôm nay: 206